วันป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าโลก
วันที่ 19 ก.ย.66 เวลา 09.00 น.
นายประเสริฐ บุญชัยสุข นายกเทศมนตรีนครนครราชสีมา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล ผู้อำนวยการสำนักสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม และเจ้าหน้าที่ ร่วมกับปศุสัตว์จังหวัดนครราชสีมา โดยนายพศวีร์ สมใจ ปศุสัตว์จังหวัด พร้อมเจ้าหน้าที่ ร่วมเปิดกิจกรรม”วันป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าโลก”ตามพระปณิธานศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี ที่มีต่อพสกนิกรชาวไทยและสรรพชีวิตต่างๆทรงห่วงใยปัญหาโรคพิษสุนัขบ้าซึ่งเป็นปัญหาสำคัญของชาติ มีพระประสงค์ให้โรคพิษสุนัขบ้าหมดไปจากประเทศไทย เนื่องจากเป็นโรคติดต่อจากสัตว์สู่คนที่อันตรายและร้ายแรงมาก การป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าครั้งนี้ ประกอบด้วยการผ่าตัดทำหมัน การฉีดวัคซีนป้องกันโรค และประชาสัมพันธ์ให้ประชาชนมีความรู้ความเข้าใจ และตระหนักรู้ถึงอันตรายของโรค ณ วัดหลักร้อย
งานประชาสัมพันธ์เทศบาลนครฯ :ภาพ/เรื่อง
![378401376_748831813949711_163508912241436136_n](https://xn--12cahaqafo4joai6gvabc5tig8bd4z1b7e0a.com/wp-content/uploads/2023/09/378401376_748831813949711_163508912241436136_n.jpg)
![380395365_748831267283099_193614464651654902_n](https://xn--12cahaqafo4joai6gvabc5tig8bd4z1b7e0a.com/wp-content/uploads/2023/09/380395365_748831267283099_193614464651654902_n.jpg)
![381063728_748831413949751_2640565356606820231_n](https://xn--12cahaqafo4joai6gvabc5tig8bd4z1b7e0a.com/wp-content/uploads/2023/09/381063728_748831413949751_2640565356606820231_n.jpg)
![376717108_748831960616363_1219268747269240589_n](https://xn--12cahaqafo4joai6gvabc5tig8bd4z1b7e0a.com/wp-content/uploads/2023/09/376717108_748831960616363_1219268747269240589_n.jpg)
Recent Comments